วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนวิเคราะห์ให้หน่อยคะ ครีมที่มีสารสกัดจากขมิ้น

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนวิเคราะห์ให้หน่อยคะ ครีมที่มีสารสกัดจากขมิ้น

โพสต์โดย yingggkha » ศุกร์ ธ.ค. 16, 2016 3:00 pm

สวัสดีคะ :)

สนใจครีมที่มีสารสกัดจากขมิ้น

WhiteCumin™ 2x (สารสกัดขมิ้น)
Alpha Arbutin (China)
Licorice Extract (Licochalcone A)
Sodium PCA 50%

สภาพผิวหน้า มีสิว รูขุมขนกว้าง มันมากช่วง ทีโซน แต่ผิวแห้งหน้ามันคะ

รบกวนช่วยวิเคราะห์สูตรนี้ มีอะไรเพิ่มเติม หรือแก้ไข แนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ :D
yingggkha

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนวิเคราะห์ให้หน่อยคะ ครีมที่มีสารสกัดจากขมิ้น

โพสต์โดย cosmeceutical7 » เสาร์ ธ.ค. 17, 2016 9:03 am

ผิวมัน มีสิว รูขุมขนกว้าง แต่ขาดน้ำ น่าจะเน้นแก้เรื่องนี้ก่อน

ลองดูพวกส่วนผสมปรับความมัน Safe-B3, AcneBeeLicorice Extract, L-Carnitine, Zinc PCA

แล้วก็ลองดูพวกส่วนผสมลดสิว สิวอุดตัน BioSulphur, Salicylic Acid EZ

พวกไวเทนนิ่ง จะใช้ด้วยก็ได้ แต่เราแนะนำว่า เน้นไปแก้ปัญหาสำคัญก่อน (ไวเทนนิ่ง จะใส่เป็นอีกสูตร ไว้ทาแบบ คนละช่วงเวลา หรือจะทาตามๆกันไปก็ได้)

WhiteCumin + Alpha Arbutin ก็น่าจะ ok จะ อันนี้พูดยากว่าจะได้ผลมากน้อยแค่ไหนกับใคร เห็นมีอีกกระทู้บอกว่าไม่ได้ผล แต่ใช้ Perfect-C ถึงจะเห็นผล เราว่าก็ต้องลองๆดู ว่าตัวไหนใช้แล้วเห็นผลกับผิวเรา ส่วนตัวเรา เห็นผลอยู่กลายตัว มากน้อยต่างกัน แต่ก็ไม่รู้ว่าตัวไหนได้ผลมากกว่ากัน เพราะ เวลาใช้ ก็ใช้ตัวนึงก่อน อีกซักมาใช้อีกตัว คือตัวแรกมันขาวขึ้นแล้ว มาตัวสอง ถ้ามันไม่ได้ขาวขึ้นมากเท่ากับตัวแรก ก็บอกไม่ได้ว่า ตัวสอง ดีกว่า เพราะว่าเราขาวขึ้นมาระดับนึงจากตัวแรกแล้ว พูดยากจริงๆ ก็ลองๆดูทีละ 1-2ตัวนะ

C7 8-)
cosmeceutical7

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 59 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์