วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนดูสูตรTonicใส่ผม สำหรับผมร่วง และเพิ่มความชุ่มชื่นบนหนั

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนดูสูตรTonicใส่ผม สำหรับผมร่วง และเพิ่มความชุ่มชื่นบนหนั

โพสต์โดย kreevorrachat » พฤหัสฯ. ธ.ค. 08, 2016 6:07 am

สูตรTonic ใส่ผม

Biotin 1%
Licorice Extract. 1%
Vitamin B3 2%
PE-1 Aqua 2%
1,2-Hexanediol 2%
Zinc PCA 1%
Water 91%

ผมทำสีแห้ง ไม่มีน้ำหนัก แต่ยังไม่ถึงแตกปลายค่ะ แค่อีก80%จะแตกปลาย (คือแตกปลาย20%) ชี้ฟู ผมร่วงลงเยอะมาก เวลาสระผม ผมบางลงเพราะผมเส้นเล็กค่ะ

ต้องเพิ่มอะไร ลดอะไรบ้างรึเปล่าคะ
kreevorrachat

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตรTonicใส่ผม สำหรับผมร่วง และเพิ่มความชุ่มชื่นบ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ธ.ค. 09, 2016 6:22 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนสอบถามลักษณะหนังศรีษะคะ [มัน , แห้ง , ธรรมดา]

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนดูสูตรTonicใส่ผม สำหรับผมร่วง และเพิ่มความชุ่มชื่นบ

โพสต์โดย kreevorrachat » อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2016 4:55 am

แห้งค่ะ มีการอักเสบเล็กน้อย (คือ มีสิวนั้นเอง เจ็บเวลาเกา แต่เป็นไม่มาก อากาจะมีเวลาที่ไม่ได้สระผม 3-4วัน ขึ้นไป เพราะประเทศที่อยู่มีอากาศแห้งมาก(และนั้นเหมือนจะไม่ใช่ข้ออ้าง) แต่เพราะผมแห้งมากเลยไม่อยากสระบ่อยค่ะ) เป็นคนผิวแห้งงงงงงมากค่ะ)

ขอบคุณค่ะ
kreevorrachat

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อังคาร ธ.ค. 13, 2016 11:23 pm

สวัสดีคะ

สูตรเดิมตามที่ท่านสมาชิกแจ้ง เป็นสูตรผิวที่เหมาะสำหรับผู้ใช้ที่ผมร่วง ที่เกิดจากความมันที่เกินไปคะ

สำหรับหนังศรีษะแห้ง ทีมงานเรียนแนะนำใช้ส่วนผสม moisturizer ต่างๆ ที่จะช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นให้กับหนังศรีษะคะ

เรียนแนะนำปรับสูตรดังนี้คะ

Biotin Express™ 1% [ช่วยลดการหลุดร่วงเส้นผม]
Vitamin B3 3% [ช่วยให้เลือดไหลเวียนดีขึ้น ให้หนังศรีษะแข็งแรงขึ้น]
1,2-Hexanediol 3% [เพิ่มเป็น 3% เพื่อให้สามารถทำหน้าที่เป็นสารกันเสียของสูตร]
Slim-Coffee™ 3% [ช่วยลดการหลุดร่วงเส้นผม]
Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ 1% [ให้ความชุ่มชื้น]
Rhamnose 1% [ให้ความชุ่มชื้น]
Butylene Glycol 3% [ช่วยให้สูตรเกาะอยู่บนหนังศรีษะได้ดีขึ้น]
Water ส่วนที่เหลือ

ขอบคุณคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์