วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

อยากทำโฟมล้างหน้าสูตรนี้ค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

อยากทำโฟมล้างหน้าสูตรนี้ค่ะ

โพสต์โดย svallaya » พุธ ธ.ค. 07, 2016 3:05 am

อยากรบกวนทีมงานช่วยแกะสูตรโฟมล้างหน้านี้ให้นิดนึงนะคะ (อาจลดสาร Active บางตัวลงก็ได้ค่ะ) พร้อมขอวิธีผสมด้วยนะคะ (ถ้าเลือกเป็นส่วนผสมที่ทาง My Skin มีจำหน่ายอยู่แล้วจะดีมากเลยค่ะ)
Aqua, glycerine, stearic acid, Lauric Acid, Propylene Glycol, Potassium Hydroxide, Myristic Acid, Glycol Distearate, Acrylates Copolymer, Sodium Mythyl Cocoyl Taurate, Glyceryl stearate, Fragrance, Aloe Barbadensis (Aloe) Leaf Juice, Tocopheryl Acetate, Methylparaben, Disodium EDTA, Hydrolyzed Milk Protein, Propylparaben, Alcohol, Lecithin, Caprylic/capric triglyceride, Ubiquinone (CoenzymeQ10), Diisopropyl Adipate, Nicotinamide.
ขอบคุณมากค่ะ
Vialey
svallaya

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากทำโฟมล้างหน้าสูตรนี้ค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ธ.ค. 09, 2016 6:19 pm

สวัสดีคะ

ลักษณะโฟมล้างหน้า หรือครีมล้างหน้า หรือผลิตภัณฑ์ล้างหน้าที่มีสูตรลักษณะนี้ จะมีความเป็นด่างสูงมาก ค่า pH สูงมาก ซึ่งทำให้ระคายเคืองผิว ทำให้ผิวแห้งกร้านเมื่อใช้เป็นระยะเวลายาวนาน ทีมงานไม่แนะนำในทุกๆลักษณะผิวคะ

ท่านสมาชิกสามารถทดลองวัดค่า pH ของสูตรได้คะ ว่า pH สูงมากแค่ไหน

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์