สูตรบำรุงผม

อยากให้ช่วยตรวจสอบสูตรให้หน่อยค่ะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

อยากให้ช่วยตรวจสอบสูตรให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย voodoo-ao » อังคาร ธ.ค. 06, 2016 5:04 pm

พอดีทดลองสูตรเองค่ะ
ใช้ 1. CocoBetain 15%
2. Baby Foam 10%
3. Clear Clean10%
4. น้ำกลั่น 47 %
5. ใส่น้ำมันมะกรูด 15%
6. กันบูด Phenoxyl 1%
7. กลิ่น 1%
8. Flora Solve 1%

ตรงนี้ พอทิ้งไว้แล้ว เนื้อครีมไม่หนืดเลยค่ะ แต่วันแรกๆ หนืดนะคะ แต่ไม่มากค่ะ แต่รู้สึก มีก้อนๆ ของ Baby Foam หรือไม่ก็ Clear Clean นิดๆค่ะ
ไม่แน่ใจว่า ตรงไหนผิดพลาดไป รึเปล่าคะ
รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
voodoo-ao

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากให้ช่วยตรวจสอบสูตรให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ ธ.ค. 07, 2016 3:40 pm

สวัสดีคะ

ปัญหาเกิดจากน้ำมันมะกรูดคะ ท่านสมาชิกจะไม่สามารถเติมน้ำมันลงไปในสูตรในปริมาณสูงถึง 15% ได้คะ สัดส่วนของน้ำมันในสูตรนี้อาจจะได้สูงสุดที่ประมาณ 5-7% คะ หากมากไปกว่านี้ น่าจะเกิดปัญหาการแยกชั้นคะ

สำหรับการปรับให้เนื้อหนืดข้น สามารถเติม SugarThick หรือ EasyThick 3-5% ได้คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม