วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนวิเคราะห์สูตรเจลอาบน้ำแร่-น้ำนมหน่อยค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนวิเคราะห์สูตรเจลอาบน้ำแร่-น้ำนมหน่อยค่ะ

โพสต์โดย name1251 » จันทร์ พ.ย. 28, 2016 4:17 pm

สวัสดีค่ะ...รบกวนช่วยวิเคราะห์สูตรนี้หน่อยค่ะ อยากให้เจลน้ำแร่และน้ำนม ช่วยให้ผิวนุ่มเนียน และปรับผิวให้กระจ่างใส แนะนำให้หน่อยนะคะ ต้องปรับหรือแก้สูตรอะไรไหมค่ะ และใช้ส่วนผสมในปริมาณเท่าไร

⏩ เจลอาบน้ำแร่
DI Water, Cocamidopropyl Betaine,Olive Oil derivative, Vitamin B5&E, vegetable glyceine, Hydrolyzed Milk Protein, Cucumber Extract, polyquaternium Fragrance, 5-bromo-5nitro-1, 3-dioxane, color. Mineral Water , Rose Water, Fruit Extract, Honey Extract

⏭ น้ำนม สำหรับแช่
mineral oil, Coconut Oil, Fragrance, cedarwood Essential Oil,
Hydrolyzed Milk Protein , Jojoba Oil ,Sweet Almond Oil

>>>>>>>>> ขอบคุณมากนะค่ะ <<<<<<<<<<<<
name1251

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนวิเคราะห์สูตรเจลอาบน้ำแร่-น้ำนมหน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ พ.ย. 30, 2016 8:38 pm

สวัสดีคะ

⏩ เจลอาบน้ำแร่
DI Water, Cocamidopropyl Betaine,Olive Oil derivative, Vitamin B5&E, vegetable glyceine, Hydrolyzed Milk Protein, Cucumber Extract, polyquaternium Fragrance, 5-bromo-5nitro-1, 3-dioxane, color. Mineral Water , Rose Water, Fruit Extract, Honey Extract

องค์ประกอบสูตรที่ทำงานจริงมีเพียง Cocamidopropyl Betaine ซึ่งเป็นสารทำความสะอาดผิวคะ สำหรับส่วนผสมอื่นๆ เช่น Vitamin ต่างๆ, Milk Protein, Cucumber Extract จะถูกล้างออกทันทีโดยไม่ทันได้ให้ประโยชน์ใดๆต่อผิวคะ

⏭ น้ำนม สำหรับแช่
mineral oil, Coconut Oil, Fragrance, cedarwood Essential Oil,
Hydrolyzed Milk Protein , Jojoba Oil ,Sweet Almond Oil

ส่วนผสมทุกรายการ ระบบจะสร้าง link ให้อัตโนมัติ ซึ่งท่านสมาชิกสามารถคลิ๊กเข้าไปดูรายละเอียดส่วนผสมต่างๆได้คะ สูตรเป็นเพียงการผสมน้ำมันต่างๆเข้าด้วยกันคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์