ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามการผสมน้ำหอมค่ะ มีกลิ่นหอมติดทนนาน

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามการผสมน้ำหอมค่ะ มีกลิ่นหอมติดทนนาน

โพสต์โดย slimandspa » จันทร์ ต.ค. 24, 2016 6:00 pm

อีก1 คำถามคะคือ ถ้าเราต้องการ ผสมน้ำหอมใส่ในเครื่องสำอางค์และต้องการ ให้น้ำหอม มีกลิ่นหอมติดทนนาน คื่อ
ใช้ Last Fix™ผสมกับ น้ำหอม ในอัตราส่วนเท่ากันใช่มัยคะ แล้วจึง เติมลงไปในสูตรครีม ถูกต้องมัยค้า
ขอบคุณทางทีมงานค่ะ
slimandspa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการผสมน้ำหอมค่ะ มีกลิ่นหอมติดทนนาน

โพสต์โดย staff » พุธ ต.ค. 26, 2016 11:05 am

สวัสดีคะ

ถูกต้องคะ

ทั้งนี้ ทีมงานเรียนแนะนำ ผสมโดยไม่ต้องใช้ fixative ก่อนคะ เนื่องจากกลิ่นหอมแต่ละชนิดมีความแตกต่างกัน บางชนิดสามารถติดอยู่บนผิวได้นานอยู่แล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องใช้ fixative ใดๆ มาช่วย ในขณะที่บางชนิด อาจจะระเหยเร็ว โดยเฉพาะกลุ่ม fruity จึงนำ fixative มาช่วยคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม