วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ต้องการช่วยวิเคราะห์สุตร เจล CLINIQUE

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ต้องการช่วยวิเคราะห์สุตร เจล CLINIQUE

โพสต์โดย info5 » อาทิตย์ ต.ค. 23, 2016 4:15 pm

สวัสดีครับ
อยากให้ทีมงาน ช่วยวิเคราะ สุตรเจลตัวนี้ครับ ว่าทางบริษัทมีจำหน่ายหรือไม่ครับ
Anti-Blemish Solutions Clinical Clearing Gel
รูปภาพ
info5

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องการช่วยวิเคราะห์สุตร เจล CLINIQUE

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. พ.ย. 03, 2016 12:01 pm

สวัสดีคะ

เรียนแจ้งสาร active ของสูตร ดังนี้คะ

Witch Hazel กระชับรูขุมขน

Laminaria Saccharina Extract [รายการนี้บริษัทไม่มีจำหน่ายคะ ลักษณะส่วนผสมเป็น สาหร่ายใต้ทะเลสกัด เรียนแนะนำ Wakame Extract (Brown Sea Weed) แทนคะ]

Salicylic Acid ละลายสิวอุดตัน, ผลัดเซลล์ผิว

caffeine ลดริ้วรอย

สำหรับรายการอื่นๆเป็นสารสร้างเนื้อเจล และสารกันเสียคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ต้องการช่วยวิเคราะห์สุตร เจล CLINIQUE

โพสต์โดย stormdata » พุธ ส.ค. 30, 2017 11:12 pm

สูตรนี้มีน้ำเป็นส่วนประกอบด้วยหรือไม่ครับ ถ้าไม่แสดงว่าสัดส่วนของสารสร้างเนื้อเจลต้องมีปริมาณมากเลยใช่ไหมครับ
stormdata

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์