ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

แพ้น้ำหอม

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

แพ้น้ำหอม

โพสต์โดย pinthip_nong » ศุกร์ ต.ค. 07, 2016 12:22 pm

ผสมน้ำหอมมาใช้บางกลิ่นเกิดอาการแพ้ คัน แดง คงเป็นอาการแพ้จากหัวน้ำหอมเพราะลองเปลี่ยนหัวน้ำหอมไม่มีอาการแพ้ค่ะ มีวิธีหรือสารอะไรใส่แก้แพ้ได้หรือไม่ค่ะ
pinthip_nong

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: แพ้น้ำหอม

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 07, 2016 5:29 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนขอข้อมูลเพิ่มเติมคะ ว่าเป็นน้ำหอมอะไร มีการผสมอย่างไรคะ เนื่องจากพยายามตรวจสอบจากประวัติการสั่งซื้อแต่ไม่พบว่า ท่านสมาชิก มีการสั่งซื้อองค์ประกอบน้ำหอม หรือน้ำหอมสำเร็จรูปใดๆ จากทางบริษัทคะ

หากมีการสั่งซื้อผ่านบัญชีอื่นๆที่ไม่ใช่ "pinthip_nong" รบกวนขอข้อมูลชื่อบัญชีคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย pinthip_nong » ศุกร์ ต.ค. 07, 2016 5:38 pm

เป็นหัวน้ำหอมจากที่อื่นค่ะ ซื้อมาจาก ตปท ค่ะ นำมาผสมกับ เอทิลแอลกอฮอล์ มัส และไวท์มัสค่ะ เลยสอบถามดูว่าทางร้านมีตัวช่วยลดอาการแพ้หรือไม่ค่ะ
pinthip_nong

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 07, 2016 5:56 pm

สวัสดีคะ

หากท่านสมาชิกมีอาการแพ้ แม้จะมีส่วนผสมช่วยลดอาการแพ้ได้ แต่ทีมงานไม่แนะนำให้แก้ปัญหาด้วยวิธีดังกล่าวคะ การแก้ปัญหาการแพ้ได้ดีที่สุด คือหลีกเลี่ยงต้นเหตุที่ทำให้เกิดการแพ้คะ

ขอบคุณคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม