ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

100% pure essential oil in water without alcohol

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

100% pure essential oil in water without alcohol

โพสต์โดย ruchchadol » ศุกร์ ก.ย. 09, 2016 3:06 pm

เรียนผู้พัฒนาผลิตภัณฑ์

รบกวนสอบถามว่าพอจะมีสูตรและส่วนผสมเพื่อใช้ผสมระหว่าง 100% pure Essential Oil กับน้ำ
โดยไม่ต้องใส่แอลกอฮอล์เป็นตัวทำละลาย เนื่องจากจะเอาไปใช้ใส่ใน Diffuser ครับ
หรือพอจะมีสูตรทำให้ 100% pure Essential Oil เป็นสูตร Water based aroma oil หรือไม่ครับ

ตอนนี้ได้สั่งตัว Flora Solve Clear ไปแล้วครับ

อีกคำถามนะครับ ถ้าเราผสมสารพวกนี้ไปแล้วจะทำให้กลิ่นและสีเปลี่ยนไปหรือไม่ครับ

ขอบคุณมากครับ :D :D :D
ruchchadol

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: 100% pure essential oil in water without alcohol

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ย. 12, 2016 4:42 pm

สวัสดีคะ

รบกวนสอบถามว่าพอจะมีสูตรและส่วนผสมเพื่อใช้ผสมระหว่าง 100% pure Essential Oil กับน้ำ
โดยไม่ต้องใส่แอลกอฮอล์เป็นตัวทำละลาย เนื่องจากจะเอาไปใช้ใส่ใน Diffuser ครับ
หรือพอจะมีสูตรทำให้ 100% pure Essential Oil เป็นสูตร Water based aroma oil หรือไม่ครับ

ตอนนี้ได้สั่งตัว Flora Solve Clear ไปแล้วครับ

กรุณาผสม Flora Solve Clear เข้ากับ น้ำหอมใดๆ หรือ Essential Oil ในอัตราส่วนประมาณ 2.5-3 : 1 คะ เมื่อผสมเข้ากันดีแล้ว จึงเติมลงในน้ำ ก็จะทำให้สามารถละลายเข้ากับน้ำได้เลยคะ

อีกคำถามนะครับ ถ้าเราผสมสารพวกนี้ไปแล้วจะทำให้กลิ่นและสีเปลี่ยนไปหรือไม่ครับ

สีไม่เปลี่ยนคะ แต่กลิ่น อาจจะถูกตรึงไว้ ซึ่งทำให้กลิ่นมีอายุยาวขึ้น แต่อาจจะมีความเบาลงบ้างคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: 100% pure essential oil in water without alcohol

โพสต์โดย info5 » พุธ ต.ค. 19, 2016 9:00 pm

ผสม Flora Solve Clear เข้ากับ น้ำหอม แล้วเขย่า จากนั้นเติมน้ำ จะได้น้ำหอมสีขาวขุ่น
ไม่ทราบว่า หากอยากได้น้ำหอมที่มีสีใส จะพอมีวีธีไหมครับ
info5

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พุธ ต.ค. 26, 2016 10:12 am

สวัสดีคะ

- หากต้องการน้ำหอมที่มีสีใส จะต้องใช้ปริมาณ Flora Solve Clear ในอัตราที่มากขึ้น หรือลดสัดส่วนของน้ำหอมลงคะ

- หากมีสัดส่วนของ Flora Solve Clear มากเกินไป เพื่อพยายามทำให้สูตรใสได้ จะส่งผลให้สูตรไม่สามารถใช้ spray ได้ เนื่องจากมีน้ำหนักมากคะ ซึ่งแก้ปัญหาด้วยการยอมรับสูตรมีลักษณะขุ่น หรือต้องลดอัตราส่วนของน้ำหอมลงจนได้สูตรที่ใส คะ

ขอบคุณคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม