วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ช่วยดูสูตรแชมพู ให้หน่อยค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ช่วยดูสูตรแชมพู ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย naweya089 » อังคาร ก.ย. 06, 2016 9:40 pm

อยากทำแชมพูที่อ่อนโยนกว่าท้องตลาด แต่ก้อยังสามารถชำระล้างได้ดี รบกวนช่วยดูส่วนผสมให้หน่อยนะค่ะ ว่าควรลด หรือ เพิ่มตัวไหน
1.sodium laurel ether sulfate 10%
2.Lauryl Glucoside 5%
3.Coco Betaine 5%
4.Lanoline 2.5% ( หรือมีซิลิโคนตัวไหนไหมค่ะ ที่จะไม่สะสมบนหนังศีรษะ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ)
5.sugar thick 3%
6.ที่เหลือเป็นน้ำ
naweya089

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยดูสูตรแชมพู ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ย. 12, 2016 7:38 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำ

Sulfate Free Shampoo Base ผสมกับน้ำ สามารถใช้ได้เลย ให้ความอ่อนโยนสูง ปราศจากสารกลุ่ม Sulfate ทำความสะอาดได้ดี ให้ฟองในปริมาณมากคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์