สูตรบำรุงผม

สอบถามเกี่ยวกับเซรั่มค่ะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถามเกี่ยวกับเซรั่มค่ะ

โพสต์โดย suzylin_in » อังคาร ก.ย. 06, 2016 2:59 am

พอดีสูตรเซรั่มที่ทำจะเน้นเป็นน้ำมันแล้วก็ไม่ใส่ซิลิโคนเลยคะ
แต่ติดที่ว่าเนื้อเซรั่มหนักไปหน่อยค่ะ แต่ไม่เหนียวติดมือนะคะ ยังไม่นุ่มลื่นเท่าที่ควร อาการชี้ฟูยังแก้ไม่ได้
พอจะมีตัวไหนที่สามารถทำให้ผมนุ่มลื่น ลดการพันกัน และไม่ชี้ฟูมั้งค่ะ ไม่เอาพวกซิลิโคนอะคะ
ที่ดูไว้มี
guar
BTAC
Keratin
Creatine ค่ะ
ขอบคุณมากๆๆนะคะ
suzylin_in

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับเซรั่มค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ย. 06, 2016 8:46 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำ พิจารณา Poly-Conditioner Pro คะ

ทั้งนี้ อาจจะเลือกส่วนผสมที่ท่านสมาชิกได้คัดเลือกมา ร่วมด้วยก็ได้คะ

GuarCat 0.1-0.2%

BTAC ไม่เหมาะกับการใช้ในเนื้อเซรั่มคะ จะเหมาะกับผลิตภัณฑ์ลักษณะที่เป็นครีม คะ เนื่องจากเมื่ออยู่ในสูตรจะทำหน้าที่ให้เนื้อครีมด้วยคะ

Keratin 0.5-2% เลี่ยงการใช้ปริมาณสูง ซึ่งจะเหนอะหนะตะ

Creatine ไม่ได้ช่วยเคลืบผมเพื่อให้ผมนุ่มลื่นคะ แต่ช่วยบำรุงผมคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย suzylin_in » อังคาร ก.ย. 06, 2016 11:27 pm

เนือเน้นน้ำมันเป็นหลักถ้าเราเติม Guar และ Poly-Conditioner ไป เนื้อเซรั่มมันจะหนืดขึ้นมากมั้ยคะ ถ้าเติมอย่างละ 2% จะทำให้เนื้อหนืดขึ้นกี่เปอร์เซ็นต์ค่ะ
suzylin_in

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ย. 12, 2016 4:38 pm

สวัสดีคะ

สูตรจะมีความข้นมากยิ่งขึ้นคะ แต่ทีมงานไม่สามารถบอกเป็นตัวเลขได้ สาเหตุเนื่องจาก ระดับความข้นที่มากขึ้น ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบต่างๆของสูตรด้วยคะ

ขอบคุณคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม