สูตรบำรุงผม

ขอสอบถามการใช้สูตร Long-Lash

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขอสอบถามการใช้สูตร Long-Lash

โพสต์โดย kunongthexx1991 » อังคาร ส.ค. 30, 2016 12:39 am

1. ถ้าใช้ Long-Lash™ ในการเร่งให้ขนยาวขึ้น จะสามารถนำ Slim-Coffee™ มาใช้ผสมรวมในสูตรเดียวกันได้หรือป่าวครับ จะใช้กับหนวดน่ะครับ
(เนื่องจาก Long-Lash™ ห้ามมีส่วนผสมที่เป็น Disodium EDTA หรือ AHA อยู่ในสูตร ก็เลยสอบถามเพื่อความแน่ใจครับ)

2. ถ้าใช้ PE-1 Aqua เพือเพิ่มการนำพา และมี Pro Polymer™ (Gel Maker) เป็นตัวประสานน้ำกับน้ำมัน จะผสมแบบไหนก่อนครับ :?: ตัวอย่างเช่น

Long-Lash™ 9%
Melatonin Forte™ 1%
Biotin Express™ 0.5%
Slim-Coffee™ 5%
Pro Polymer™ (Gel Maker) 0.5%
PE-1 Aqua 1%
น้ำRO (ส่วนที่เหลือ)
สารกันเสีย Phenoxyethanol SA (Optiphen Plus) 1%

จะผสมแบบไหนก่อนครับ - นำสาร Active ใส่ลงในน้ำ และตามด้วย Pro Polymer™ (Gel Maker)เมื่อคนให้เข้ากันแล้ว จึงตามด้วย PE-1 Aqua อย่างนี้ถูกต้องหรือป่าวครับ :?:
kunongthexx1991

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสอบถามการใช้สูตร Long-Lash

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 30, 2016 10:40 pm

สวัสดีคะ

1. ถ้าใช้ Long-Lash™ ในการเร่งให้ขนยาวขึ้น จะสามารถนำ Slim-Coffee™ มาใช้ผสมรวมในสูตรเดียวกันได้หรือป่าวครับ จะใช้กับหนวดน่ะครับ

สามารถใช้ร่วมกันได้ ไม่มีปัญหาคะ

จะผสมแบบไหนก่อนครับ - นำสาร Active ใส่ลงในน้ำ และตามด้วย Pro Polymer™ (Gel Maker)เมื่อคนให้เข้ากันแล้ว จึงตามด้วย PE-1 Aqua อย่างนี้ถูกต้องหรือป่าวครับ :?:

ถูกต้องคะ ใช้ Pro Polymer สร้างเนื้อเจลให้ส่วนของน้ำจนเสร็จสมบูรณ์ แล้วจึงเติมส่วนของน้ำมัน ลงในเนื้อเจล คนให้เข้ากันคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ขอสอบถามการใช้สูตร Long-Lash

โพสต์โดย kunongthexx1991 » พุธ ส.ค. 31, 2016 11:04 am

^^ ขอบคุณมากครับ ^^
kunongthexx1991

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม