สูตรบำรุงผม

อยากได้สูตรเสปรผมเงา

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

อยากได้สูตรเสปรผมเงา

โพสต์โดย slimandspa » เสาร์ ส.ค. 13, 2016 8:25 pm

อยากได้สเปรฉีดผม ที่ฉีดแล้วผมเงา และผมนุ่มบำรุงผมแห้งแตกปลายให้นุ่มลื่นขึ้นด้วยคะ รบกวรทีมงานด้วยค้า จะได้สั่งสารสกัด คะ..
slimandspa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากได้สูตรเสปรผมเงา

โพสต์โดย staff » จันทร์ ส.ค. 15, 2016 11:42 pm

สวัสดีคะ

ลักษณะสูตร spray ที่ต้องการให้มีน้ำมันในสูตรด้วย จะต้องใช้ Oil Blender ในการประสานน้ำ-น้ำมัน คะ

องค์ประกอบของสูตร ทีมงานเรียนแนะนำ เลือกส่วนผสมต่างๆ ดังนี้คะ

Silicone Shine (Light & Silky) 5% [ซิลิโคนที่เน้นให้ความเงางาม]
Vitamin B5 1% [บำรุงให้ความชุ่มชื้นผม]
โปรตีนอื่นๆ เช่น Pure Keratin 1% [บำรุงผมอื่นๆ]

องค์ประกอบอื่นๆคือ น้ำ , สารกันเสีย , Oil Blender คะ สูตรจึงเป็นลักษณะนี้คะ

1.Oil Blender 3%
2.Silicone Shine (Light & Silky) 5%
3.Vitamin B5 1%
4.Pure Keratin 1%
5.Phenoxyethanol 0.5%
6.Water ส่วนที่เหลือ

ขั้นตอน: ผสมส่วนของน้ำมันเข้าด้วยกัน, ผสมส่วนของน้ำเข้าด้วยกัน, ปั่นส่วนของน้ำมันแล้วค่อยๆเติมส่วนของน้ำลงไปในส่วนของน้ำมันที่กำลังปั่นอยู่ จนประสานเข้ากันได้ทั้งหมด

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม