ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

การใช้flora solve ในเด็กอ่อน

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

การใช้flora solve ในเด็กอ่อน

โพสต์โดย farida4me » ศุกร์ ส.ค. 05, 2016 9:33 am

สวัสดีค่ะ อยากทราบเรื่องความปลอดภัยในการใช้ Flora Solve ในเด็กทารกค่ะว่าสามารถใช้ได้หรือไม่ พอดีจะทำสเปรย์กันยุงสำหรับเด็ก โดยมีส่วนผสมของEssential Oil โดยไม่ใช้แอลกอฮอล์ค่ะ ขอบคุณค่ะ
farida4me

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การใช้flora solve ในเด็กอ่อน

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ส.ค. 05, 2016 1:16 pm

สวัสดีคะ

Flora Solve มีความปลอดภัยสูง ไม่ระคายเคืองใดๆต่อผิว สามารถใช้กันเด็กทารก ได้คะ

คำเตือน: ทีมงานแจ้งยืนยันเฉพาะสำหรับ Flora Solve โดยไม่ได้แจ้งรวมถึงองค์ประกอบอื่นในสูตร หากท่านสมาชิกมีการใช้ Essential Oil รวมถึง สารกันเสียในสูตร ซึ่งหลายชนิดสามารถระคายเคืองผิวได้ จึงต้องพิจารณาถึงองค์ประกอบเหล่านั้นด้วยคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: การใช้flora solve ในเด็กอ่อน

โพสต์โดย farida4me » ศุกร์ ส.ค. 05, 2016 1:54 pm

ขอบคุณค่ะ หลักๆที่มีคือ lavender hydrosol ตัวEssential Oil มี ตะไคร้หอม ตะไคร้บ้าน ยูคาลิปตัส ค่ะ คงไม่ใส่กันเสีย เพราะบรรจุไม่เกิน30มล.ค่ะ หากได้ผลดีอาจต่อยอดเป็นรายได้เสริมด้วย คิดว่าด้วยส่วนผสมประมาณนี้โอเคมั้ยคะ
farida4me

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ส.ค. 05, 2016 10:19 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานขออภัยที่ไม่มีข้อมูลความปลอดภัยเกี่ยวกับการใช้น้ำมันหอมระเหยตามรายการที่ท่านสมาชิกแจ้งมา กับเด็กอ่อนคะ

ขอบคุณคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม