สูตรแต่งหน้า

รบกวนแนะนำ สารสกัดที่มาจากธรรมชาติ สำหรับทำ lip balm ด้วยค่ะ

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

รบกวนแนะนำ สารสกัดที่มาจากธรรมชาติ สำหรับทำ lip balm ด้วยค่ะ

โพสต์โดย fon_stt » ศุกร์ ก.ค. 01, 2016 3:34 am

รบกวนขอคำแนะนำ สารสกัดที่มาจากธรรมชาติ สำหรับทำ lip balm ตัวที่มีสรรพคุณ ทำให้เม็ดสีผิวจางลงค่ะ
fon_stt

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนแนะนำ สารสกัดที่มาจากธรรมชาติ สำหรับทำ lip balm ด้ว

โพสต์โดย cosmeceutical7 » จันทร์ ก.ค. 04, 2016 11:22 pm

ลองดูส่วนผสมใน หมวด whitening ค่ะ ทุกตัวมันใส่ใน lip ได้ แต่ระวัง เรื่องความร้อน เพราะทำ balm ต้องใช้ความร้อน แล้วพวกสารธรรมชาติ จะทนความร้อนกันไม่ค่อยได้ ต้องใส่ในตอนท้ายๆที่กำลังเย็นลง

C7 8-)
cosmeceutical7

ได้รับคำขอบคุณ: 59 ครั้ง

Re: รบกวนแนะนำ สารสกัดที่มาจากธรรมชาติ สำหรับทำ lip balm ด้ว

โพสต์โดย fon_stt » อังคาร ก.ค. 05, 2016 9:06 pm

ขอบคุณมากค่ะ
fon_stt

ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า