สูตรบำรุงผม

สารทีทำให้เกิดฟองสูตรอ่อนโยน ในแชมพูสมุนไพร

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สารทีทำให้เกิดฟองสูตรอ่อนโยน ในแชมพูสมุนไพร

โพสต์โดย taar_o » พุธ มิ.ย. 29, 2016 11:50 pm

อยากสอบถามถึงสารที่ทำให้เกิดฟองตัวไหน ที่ใช้ในแชมพูสมุนไพร ได้บ้างคะ
ที่เปนสูตรอ่อนโยนและปลอดภัย และ สอบถามเรื่อง สารกันเสียในแชมพูสมุนไพรต้องใส่ลงไปด้วยหรือป่าวคะ
ถ้า มี แนะนำเป็นสารตัวไหนคะที่เหมาะสม ขอบคุณคะ
taar_o

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารทีทำให้เกิดฟองสูตรอ่อนโยน ในแชมพูสมุนไพร

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 30, 2016 1:12 pm

สวัสดีคะ

อยากสอบถามถึงสารที่ทำให้เกิดฟองตัวไหน ที่ใช้ในแชมพูสมุนไพร ได้บ้างคะ

หากสอบถามถึงสารสร้างฟอง ที่เป็นสมุนไพร ไม่มีคะ เนื่องจากสารจากธรรมชาติ ที่สร้างฟองได้ในระดับที่เหมาะสม ในราคาที่เหมาะสม ปัจจุบันยังไม่มีคะ

สำหรับแชมพูที่เน้นความอ่อนโยน แนะนำพิจารณาเลือกสารซักฟอก หรือสารสร้างฟอง ที่ไม่มี sulfate และไม่ใช่สารระคายเคืองเช่น Cocamide DEA คะ

ตัวอย่างเช่น Baby Foam, Coco Foam

สอบถามเรื่อง สารกันเสียในแชมพูสมุนไพรต้องใส่ลงไปด้วยหรือป่าวคะ

หากต้องการสารกันเสีย ที่เน้นความอ่อนโยน เรียนแนะนำ Mild Preserved คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม