สูตรบำรุงผม

ทำครีมนวดผม แบบก้อน

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ทำครีมนวดผม แบบก้อน

โพสต์โดย attpinya2008 » อังคาร มิ.ย. 28, 2016 1:03 pm

อยากทำครีมนวดผมแบบก้อนอ่ะค่ะ สามารถใช้ผลิตภัณฑ์อะไรมาใช้สำหรับขึ้นรูปให้แข็งตัวได้บ้างคะ ขอบคุณค่ะ

**อันนี้พอได้มั้ยคะ**
Carnauba Wax (Flake)
คาร์นูบาร์แว็กซ์ บริสุทธิ์ เป็น แว็กซ์ ที่ได้มาจากต้นปาล์มของบราซิล มีชื่อว่า Copernicia cerifera ความบริสุทธิ์สูง ใช้สำหรับผสมลิปสติ๊ก ลิปมัน แว๊กซ์จัดทรงผม
คาร์นูบาร์แว็กซ์ บริสุทธิ์ เป็น แว็กซ์ ที่ได้มาจากต้นปาล์มของบราซิล มีชื่อว่า Copernicia cerifera
ความบริสุทธิ์สูง ผ่านกรรมวิธีบดให้เป็นเกล็ด สามารถนำมาใช้ผสม ลิปสติ๊ก ลิปมัน แว๊กซ์จัดทรงผม ได้ง่าย
attpinya2008

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ทำครีมนวดผม

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 30, 2016 12:56 pm

สวัสดีคะ

รบกวนท่านสมาชิกกรุณาแจ้งชื่อ และ ingredient list ของตัวอย่างผลิตภัณฑ์ ที่สอบถามถึง ซึ่งมีลักษณะเป็น ครีมนวดก้อน ด้วยคะ ทีมงานจะสามารถแนะนำได้แม่นยำขึ้นคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม