วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ดูส่วนผสมเจลเขียนคิ้วให้หน่อยค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ดูส่วนผสมเจลเขียนคิ้วให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย justployyy » จันทร์ มิ.ย. 27, 2016 11:25 pm

รบกวนพิจารณาส่วนผสม เจลเขียนคิ้วให้หน่อยค่ะ
ว่าใช้อะไรปริมาณเท่าไหร่ สารบางตัวไม่มี ใช้อะไรแทนได้บ้าง

จะเป็นเนื้อครีมค่อนข้างข้น
สีชัด ติดทน กันน้ำ เกลี่ยง่าย

ส่วนผสมดังนี้ค่ะ
Aqua (Water, Eau), Alcohol denat., Butylene Glycol, Aluminum starch octenylsuccinate, Polyacrylamide, Phenoxyethanol, Ethylhexylglycerin, Polysorbate 60, C13-14 isoParaffin, Methylparaben, Carbomer, Sodium Hydroxide, Laureth-7, Parfum (Fragrance), Sodium Hyaluronate, glycerin, Sodium citrate, Xanthan Gum, Titanium Dioxide (CI 77891), Iron Oxides (CI 77491, CI 77492)

ขอบคุณค่ะ
ไฟล์แนป
image.jpeg (25.76 KiB) เปิดดู 2894 ครั้ง
justployyy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์