ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามวิธีการผสมน้ำหอมค่ะ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามวิธีการผสมน้ำหอมค่ะ

โพสต์โดย orjira.p » อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 2:04 pm

จะทำน้ำหอมสำเร็จรูปฉีดพรมร่างกายค่ะ
รบกวนสอบถามวิธีการผสมน้ำหอมค่ะ ต้องใช้ส่วนผสมอะไร เท่าไหร่บ้าง ให้กลิ่นติดทนนานทั้งวัน และกลิ่นไม่เพี้ยนค่ะ
ถ้าต้องการกลิ่นตามนี้่ค่ะ
1. หมวด blend / สุภาพสตรี / Simply Teenage และ Playful Love (ทั้งสองกลิ่นนี้เป็นหัวน้ำหอมหรือเปล่าคะ)
2. Jasmine Vanilla (อันนี้ก็เหมือนกันค่ะ ใช่หัวน้ำหอมมั๊ยคะ)

ไม่ทราบว่าพอจะมีบทความพื้นฐานเรื่องเกี่ยวกับน้ำหอมให้ศึกษาบ้างมั๊ยคะ

ขอบคุณค่ะ
orjira.p

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามวิธีการผสมน้ำหอมค่ะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ มิ.ย. 27, 2016 1:51 pm

สวัสดีคะ

- ทั้ง 1,2 เป็นหัวน้ำหอมที่ยังไม่มีการเจือจางใดๆคะ

- บริษัทไม่สามารถเปิดเผยสูตรองค์ประกอบได้คะ

- ท่านสมาชิก สามารถพิจารณา เลือกซื้อกลิ่น A-Z เพื่อนำไปทดลองผสมกันเพื่อให้ได้กลิ่นที่ต้องการคะ

- ปัจจุบันยังไม่มีบทความคำแนะนำ แต่ในอนาคต ทางทีมงานจะจัดทำ แนะนำการแต่งกลิ่น ด้วย A-Z คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย orjira.p » อังคาร มิ.ย. 28, 2016 4:55 pm

แสดงว่า 1 และ 2 เป็นหัวน้ำหอมที่บริษัทแต่งกลิ่นมาเรียบร้อยแล้วใช่มั๊ยคะ สามารถนำมาเจือจางเพื่อฉีดพรมร่างกายได้เลยใช่มั๊ยคะ ถ้าเป็นเช่นนั้น รบกวนสอบถามส่วนผสมที่นำมาเจือจางใช้ตามนี้ได้มั๊ยคะ และไม่ทราบว่าถูกต้องมั๊ยคะ หรือช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะ

ส่วนผสม
1. หัว 1 หรือ 2 ข้างต้น
2. Flora Fix
3. Ethyl Alcohol

ต้องการให้น้ำหอมกลิ่นฟุ้งกระจายและหอมติดทนนานทั้งวันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
orjira.p

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 30, 2016 1:30 pm

สวัสดีคะ

แสดงว่า 1 และ 2 เป็นหัวน้ำหอมที่บริษัทแต่งกลิ่นมาเรียบร้อยแล้วใช่มั๊ยคะ สามารถนำมาเจือจางเพื่อฉีดพรมร่างกายได้เลยใช่มั๊ยคะ

ถูกต้องคะ

ส่วนผสม
1. หัว 1 หรือ 2 ข้างต้น
2. Flora Fix
3. Ethyl Alcohol

ต้องการให้น้ำหอมกลิ่นฟุ้งกระจายและหอมติดทนนานทั้งวันค่ะ

ถูกต้องคะ เรียนแนะนำใช้หัวน้ำหอม สัดส่วนประมาณ 20-30%, Flora Fix 5-10%, Ethyl Alcohol ส่วนที่เหลือคะ

ขอบคุณคะ
staff

โพสต์โดย orjira.p » พฤหัสฯ. มิ.ย. 30, 2016 3:39 pm

ขอบคุณมากนะคะ
orjira.p

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม