สูตรบำรุงผม

สูตรสเปร์น้ำหอมผม

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สูตรสเปร์น้ำหอมผม

โพสต์โดย tiksuwimol » อาทิตย์ มิ.ย. 19, 2016 3:56 pm

อยากสอบถามว่าส่วนผสม
-น้ำกลั่นDI
-tween80
-หัวน้ำหอม
*สูตรนี้ทำสเปร์หอมฉีดผมได้มั้ยคะ แล้วมีอันตรายมั้ยคะ หรือตัวน้ำกลั่นเปลี่ยนไปใช้น้ำแร่ในเซเว่นได้มั้ยคะ ขอบพระคุณมากค่ะ
tiksuwimol

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรสเปร์น้ำหอมผม

โพสต์โดย staff » จันทร์ มิ.ย. 27, 2016 10:42 am

สวัสดีคะ

น้ำกลั่น และ Tween 80 ไม่ได้ก่อให้เกิดอันตราย ยกเว้นหากผู้ใช้ แพ้ คะ

หัวน้ำหอม ที่ใช้ในสูตร มีความเสี่ยงทำให้เกิดการระคายเคือง หรือทำให้แพ้ได้คะ ขึ้นอยู่กับผิวของผู้ใช้ และหัวน้ำหอมชนิดดังกล่าว

สูตรไม่สามารถใช้น้ำที่ไม่บริสุทธิ์ได้ เนื่องจากสิ่งเจือปนในน้ำอาจทำให้น้ำหอมเสียคุณภาพได้คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย tiksuwimol » อังคาร มิ.ย. 28, 2016 8:03 pm

สารตัวไหนที่ทำให้กลิ่นน้ำหอมติดทน และละลายในน้ำได้บ้าง. ในส่วนของการทำสเปร์ผมค่ะ
tiksuwimol

อยากทราบเกี่ยวกับสารตรึงกลิ่นและกระจายกลิ่น

โพสต์โดย tiksuwimol » อังคาร มิ.ย. 28, 2016 8:09 pm

มีสารตัวไหนที่มีคุณสมบัติตรึงกลิ่นหอมและกระจายกลิ่นได้ดีในน้ำ หรือซิลิโคนบ้างคะ
tiksuwimol

Re: อยากทราบเกี่ยวกับสารตรึงกลิ่นและกระจายกลิ่น

โพสต์โดย tiksuwimol » อังคาร มิ.ย. 28, 2016 8:11 pm

คือต้องการเน้นทำผลิตภัณฑ์ที่มีกลิ่นหอมฟุ้งกระจายและติดทนนานค่ะ
tiksuwimol

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 30, 2016 12:59 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานขอความร่วมมือท่านสมาชิก กรุณางดตั้งกระทู้เพิ่มเติม สำหรับคำถามที่เกี่ยวข้องกัน กรุณาสอบถามภายในกระทู้เดิมเท่านั้นคะ

เรียนแนะนำ ทดสอบใช้ Flora Fix คะ หากยังพบว่า อายุของกลิ่นไม่ยาวนานเพียงพอ หลังจากทดลองใช้ รบกวนแจ้งรายละเอียดกลิ่น และลักษณะของสูตรที่เติมน้ำหอมนี้คะ

ขอบคุณคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม