ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

lily of the valley, cedarwood, clove bud oil

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

lily of the valley, cedarwood, clove bud oil

โพสต์โดย nanosecond19 » เสาร์ มิ.ย. 18, 2016 7:27 pm

กลิ่น bescent M (lily of the valley) ในหมวด A-Z ต่างกับ lily of the valley ในหมวด blend ยังไงหรอครับ การกระจาย การติดทน อันใหนดีกว่าครับ

ทำไมราคา cedarwood กับ clove bud oil ในเวป bescent ถึงแพงกว่าในเวป myskinrecipes.com ครับ รึว่าเป็นคนละชนิด

cedarwood china กับ himalaya ต่างกันยังไงครับ อันไหนดีกว่า
nanosecond19

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: lily of the valley, cedarwood, clove bud oil

โพสต์โดย nanosecond19 » อังคาร มิ.ย. 21, 2016 2:53 pm

ถามเพิ่มอีก 2 กลิ่นครับ
bescent J (jasmine-มะลิ)
happy lotus

เป็นกลิ่นแนวใหนครับ สดชื่น นุ่มนวล เหมือนของจริง เหม็นเขียว ติดทนแค่ไหน แล้วก้มีสารอะไร เท่าไหร่ บ้างครับ
nanosecond19

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: lily of the valley, cedarwood, clove bud oil

โพสต์โดย staff » พุธ มิ.ย. 22, 2016 7:49 am

สวัสดีคะ

น้ำหอมในหมวด A-Z ถูกพัฒนาขึ้นมาให้เหมาะสำหรับใช้ในการปรุงน้ำหอม หรือใช้ปรับกลิ่นน้ำหอมคะ ซึ่งกลิ่นจะมีลักษณะไม่สมบูรณ์ในตัว เป็นกลิ่นเดี่ยวที่แสดงเฉพาะเจาะจงถึงกลิ่นนั้นๆ เมื่อเทียบกับน้ำหอมสำเร็จ ที่จะต้องมีกลิ่นสมบูรณ์ ซึ่งมักจะประกอบด้วยหลากหลายกลิ่นเข้าด้วยกัน

ตัวอย่างเช่น หากท่านสมาชิกต้องการใช้ Bescents M ในการผสมให้ได้กลิ่น lily of the valley อาจจะต้องใช้ Bescents M 10หยด ผสมกับ Bescents G (กลิ่นเขียวพืช) 1หยด

น้ำหอมกลุ่ม A-Z จะยังเหมาะสำหรับการปรุงแต่งน้ำหอมสำเร็จที่มีอยู่แล้ว เช่นหากท่านสมาชิกมีน้ำหอมกลิ่นมะลิ แต่ต้องการเพิ่มเติมความเป็น [M - muguet] lily of the valley เข้าไป หากท่านสมาชิกนำน้ำหอมสำเร็จรูปกลิ่น lily of the valley เติมลงในสูตร ก็อาจทำให้กลิ่นเขียวพืช [G - green] แรงเกินไป เพราะกลิ่นเขียวมีทั้งในน้ำหอมมะลิ และน้ำหอม lily of the valley แล้วจึงซ้ำกัน การเลือกใช้ [M - muguet] จึงเหมาะกว่าคะ

น้ำมันหอมระเหยที่จำหน่ายภายใต้ Bescents จะเป็นเกรด perfumer ซึ่งจะมีกลิ่นที่บริสุทธิ์กว่าเกรด commercial ที่จำหน่ายทาง MySkinRecipes คะ

ความแตกต่างของ cedarwood china กับ himalaya คือลักษณะกลิ่น โดยสายพันธุ์ china จะมีกลิ่นไม้ที่รุนแรงกว่า และ himalaya จะมีกลิ่นยางที่รุนแรงกว่าคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม