สูตรบำรุงผม

วิธีผสมสารเผื่อมาใช้กับสูตรขจัดรังแค

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

วิธีผสมสารเผื่อมาใช้กับสูตรขจัดรังแค

โพสต์โดย wingshop2011 » พฤหัสฯ. มิ.ย. 16, 2016 6:55 pm

Zinc Pyrithione และ Piroctone Olamine เมื่อนำมาผสมกับสูตรแชมพู(มีสูตรแล้ว)เพื่อสร้าง AtiDandruff จะใช้สารตัวไหนมาเป็นส่วนประกอบเพื่อ ให้สารสองตัวเบื้องต้นละลายเข้ากันได้ดี ปริมาณเท่าไหร่ พร้อมวิธีทำด้วยนะครับ.....ขอบคุณครับ :D
wingshop2011

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: วิธีผสมสารเผื่อมาใช้กับสูตรขจัดรังแค

โพสต์โดย staff » จันทร์ มิ.ย. 27, 2016 10:37 am

สวัสดีคะ

โดยปกติ Piroctone Olamine จะสามารถละลายในสารซักฟอกในแชมพู หรือสบู่ ได้แทบทุกชนิดคะ กรุณาผสมในสารซักฟอกของสูตร อุ่น 50-60องศา เพื่อช่วยเร่งการละลายคะ

Zinc Pyrithione จะไม่ได้ละลายในสูตรใดๆ แต่จะกระจายตัวในสูตรคะ รบกวนท่านสมาชิกปรับเนื้อสูตรให้มีความข้นเล็กน้อย จากนั้นเติม Zinc Pyrithione ลงในเนื้อสูตร ปั่นให้กระจายตัวทั่ว เพียงเท่านี้คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม