วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

วิธีแก้ไขเมื่อใช้ครีมไปแล้ว เกิดสิวขึ้น ควรใส่ส่วนผสมอะไรเพิ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

วิธีแก้ไขเมื่อใช้ครีมไปแล้ว เกิดสิวขึ้น ควรใส่ส่วนผสมอะไรเพิ

โพสต์โดย sj_ying » อังคาร มิ.ย. 14, 2016 12:38 pm

สวัสดีค่ะ

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับครีมที่เราทำไป
แล้ว เวลาใช้ไปแล้วเกิดสิวขึ้น ควรแก้ไขอย่างไรค่ะ

ส่วนผสมมีดังนี้ค่ะ

น้ำมันธรรมชาติ 29.5%
น้ำ 62.3%
น้ำหอม 0.5%
Argineline 0.5%
Matriexyl 0.5%
Apple stemcell 3 %
Hyaluronic Acid (Standard Molecule) 0.5%
Hyaluronic Acid (Nano) 0.5%
Satin Cream Maker 1.7%
Phenoxyethanol 1 %

ไม่ทราบว่าควรใส่อะไรเพิ่มเพื่อลดการระคายเคืองและลดสิว
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

sj_ying
sj_ying

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: วิธีแก้ไขเมื่อใช้ครีมไปแล้ว เกิดสิวขึ้น ควรใส่ส่วนผสมอะไ

โพสต์โดย staff » พุธ มิ.ย. 15, 2016 7:08 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำ ตรวจสอบว่า ส่วนผสมใด ทำให้เกิดอาการแพ้ หรือเป็นสิวได้ คะ การแก้ไขด้วยการเติมส่วนผสมลดการระคายเคืองจะเป็นการแก้ที่ปลายเหตุคะ ท่านสมาชิกสามารถทะยอยทดสอบส่วนผสมทีละรายการ โดยเจือจางในสูตรอย่างเหมาะสม เพื่อหาสาเหตุว่าเกิดการแพ้จากส่วนผสมตัวใดคะ

สำหรับสูตรที่แจ้ง ทีมงานเรียนแนะนำ ตรวจสอบ น้ำหอม , น้ำมันธรรมชาติ , Phenoxyethanol [สารกันเสีย] คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: วิธีแก้ไขเมื่อใช้ครีมไปแล้ว เกิดสิวขึ้น ควรใส่ส่วนผสมอะไ

โพสต์โดย sj_ying » จันทร์ มิ.ย. 20, 2016 5:45 pm

สวัสดีค่ะ

ตามที่ทีมงานแนะนำ ให้ตรวจสอบ น้ำหอม, น้ำมันธรรมชาติ, Phenoxyethanol
คือการลดสัดส่วนในการผสมของทั้ง 3 ตัว ในการทำสูตรใช่ไหมค่ะ

อีกคำถาม 1 ค่ะ กรณีของสารกันเสีย Phonoxyethanol มีสารกันเสียตัวอื่นที่มีประสิทธิภาพดี
และไม่ก่อให้เกิดความระคายเคือง หรือเกิดได้น้อยกว่ามีไหมค่ะ
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
sj_ying

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » จันทร์ มิ.ย. 20, 2016 8:20 pm

สวัสดีคะ

ตามที่ทีมงานแนะนำ ให้ตรวจสอบ น้ำหอม, น้ำมันธรรมชาติ, Phenoxyethanol
คือการลดสัดส่วนในการผสมของทั้ง 3 ตัว ในการทำสูตรใช่ไหมค่ะ

ลด หรือ ตัดออก คะ

อีกคำถาม 1 ค่ะ กรณีของสารกันเสีย Phonoxyethanol มีสารกันเสียตัวอื่นที่มีประสิทธิภาพดี
และไม่ก่อให้เกิดความระคายเคือง หรือเกิดได้น้อยกว่ามีไหมค่ะ

กรุณาพิจารณา Mild Preserved หรือ Phenoxyethanol SA คะ

ขอบคุณคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์