สูตรบำรุงผม

ช่วยตรวจให้หน่อยค่ะว่าสูตรนี้โอเคไหม

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ช่วยตรวจให้หน่อยค่ะว่าสูตรนี้โอเคไหม

โพสต์โดย iampalaloy » อาทิตย์ เม.ย. 03, 2016 2:52 am

อยากทำแฮร์โทนิคสำหรับเส้นผมค่ะ เน้นบำรุงรากผม ให้ผมขึ้นและแข็งแรงค่ะ

Melatonin Forte™ 1%
Long-Lash™ 5%
Biotin Express™ 1%
Zinc PCA 1%
Water 92%

ถ้าไม่ใส่สารกันเสีย (Phenoxyethanol) จะอยู่ได้ประมาณกี่ปีคะ แล้วควรที่จะใส่ไหม

ขอบคุณค่ะ
iampalaloy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยตรวจให้หน่อยค่ะว่าสูตรนี้โอเคไหม

โพสต์โดย staff » จันทร์ เม.ย. 04, 2016 9:08 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ

แนะนำเติมสารกันเสีย 1% คะ หากกลัวว่าจะมีการระคายเคือง พิจารณา Phenoxyethanol SA 1% แทนคะ

ถ้าไม่ใส่สารกันเสีย (Phenoxyethanol) จะอยู่ได้ประมาณกี่ปีคะ แล้วควรที่จะใส่ไหม

ไม่สามารถบอกได้ว่าจะเสียเมื่อไหร่คะ หากมีเชื้อโรคปนเปิ้อนมาในกระบวนการผสม ก็จะเสียเร็ว หากไม่มีเชื้อโรคในกระบวนการผสม ก็จะมีอายุยาวขึ้นบ้าง ขึ้นอยู่กับลักษณะบรรจุภัณฑ์

กรุณาศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับอายุของสูตรที่นี่คะ topic171.html

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม