สูตรแต่งหน้า

รบกวนดูสูตร liquid lipstick หน่อยนะคะ

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

รบกวนดูสูตร liquid lipstick หน่อยนะคะ

โพสต์โดย iok_a » อาทิตย์ ก.พ. 28, 2016 9:00 pm

พอดีอยากทำ liquid lipstick แบบจิ้มจุ่ม เนื้อแมท อยากให้สีติดทน และมีความหนืดอ่ะค่ะ ตอนนี้ที่ทำออกมา มันจะเหลวไป และสีไม่ติดเลย สูตรที่ทำมีส่วนประกอบ ดังนี้ค่ะ

1.makilip 03 : Paraffin & Microcrystalline Wax & polyethylene & synthetic wax & Isononyl Isonanoate >>>20%
2. makigloss NTR: Isododecane & Dimethicone& trimethylsilooxysilicate >>>50%
3. Isododecane>> 4%
4. Cyclopentasiloxane>>> 18%
5. color phase until 100%

จากสูตรนี้พยายามปรับ ข้อ 1 และ 2 เพื่อเพิ่มความหนืดแล้ว แต่มันก็หนืดขึ้นก็จิง แต่เป้นการหนิดแบบ wax ให้ความรู้สึกแบบครีมแข็ง แต่ไม่ได้ให้ความรู้สีเปนเนื้อลิปแบบหนืดอ่ะค่ะ

อยากให้ช่วยแนะนำว่าควรใส่สารอะไรเพื่อให้ความหนืดแบบเนื้อลิป และสารอะไรที่ทำให้สีติดทนแบบในรูปอ่ะค่ะ

Stila-Lip-Rosa.jpg (43.94 KiB) เปิดดู 7869 ครั้ง
iok_a

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตร liquid lipstick หน่อยนะคะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.พ. 29, 2016 1:52 pm

สวัสดีคะ

รบกวนดูรายละเอียดจากที่นี่คะ

nyx-matte-lip-cream-t4280.html

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนดูสูตร liquid lipstick หน่อยนะคะ

โพสต์โดย xienongle » อังคาร เม.ย. 10, 2018 3:58 pm

staff เขียน:สวัสดีคะ

รบกวนดูรายละเอียดจากที่นี่คะ

nyx-matte-lip-cream-t4280.html

ขอบคุณคะ

ไม่สามารถเปิดลิ้งค์ได้ค่ะ
xienongle

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. เม.ย. 12, 2018 5:46 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำดูตัวอย่างสูตรได้จาก หน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ Silicone Film (Long-Wear, Hard, Isododecane Base) คะ
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า