สูตรบำรุงผม

ขี้ผึ้งที่สั่งไปทำครีมนวดผมได้ไหมคะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขี้ผึ้งที่สั่งไปทำครีมนวดผมได้ไหมคะ

โพสต์โดย noky_na » พุธ ม.ค. 20, 2016 3:55 pm

ดีค้า

สั่งขี้ผึ้ง Natural White Beeswax[/url] (WH2403) จากที่นี้ไป
เอาไปทำครีมนวดผมแล้ว มันเหนียวมากเลยคะ
คือไม่รู้ว่ารุ่นนี้มันทำครีมนวดผมได้ไหม หรือต้องผสมกับอะไรรึป่าวคะ ถึงจะใช้ได้
ช่วยแนะนำด้วยคะ
ขอบคุนล่งหน้านะคะ
noky_na

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขี้ผึ้งที่สั่งไปทำครีมนวดผมได้ไหมคะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.พ. 11, 2016 6:08 pm

สวัสดีคะ

การใช้ Beeswax ในสูตรครีมนวดผม ไม่เหมาะคะ อาจจะเหมาะในบางกรณี เช่นผมที่ชี้ฟูมาก ขาดน้ำหนักอย่างมาก และสามารถใช้ Beeswax ในปริมาณเพียงเล็กน้อยเท่านั้นคะ สำหรับผมทั่วไป หรือผมแห้งแต่ไม่ได้รุนแรง ไม่เหมาะกับการใช้ Beeswax อย่างแน่นอนคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม