สูตรบำรุงผม

ตรวจสอบสูตรสเปรย์ปลูกผมให้หน่อยครับ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ตรวจสอบสูตรสเปรย์ปลูกผมให้หน่อยครับ

โพสต์โดย miraclegus » พุธ พ.ย. 25, 2015 11:14 am

Melatonin Forte™ 1%
Sea Kelp Extract 5%
Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ 5%
Pure Keratin™ 1%
Phenoxyethanol 1%
Polysorbate 20 (Tween 20) 2%
น้ำกลั้น 85%

ผมสามารถใช้ Tween 20 เป็นตัวประสาน Melatonin Forte™ เข้ากับส่วนผสมที่ละลายน้ำได้ไหมครับ
หรือแนะนำตัวไหนดีครับ
miraclegus

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ตรวจสอบสูตรสเปรย์ปลูกผมให้หน่อยครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.พ. 11, 2016 6:12 pm

สวัสดีคะ

Melatonin Forte™ สามารถละลายในน้ำมันได้เลยคะ ไม่จำเป็นต้องใช้ Polysorbate 20 (Tween 20) มาช่วยละลายคะ

หากตัด Polysorbate 20 ออกไป สูตรนี้สามารถผสมได้ แต่อาจจะค่อนข้างหนักสำหรับเส้นผมคะ แนะนำพิจารณาปรับลดทั้ง Sea Kelp Extract และ Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ ลงมาให้เหลือเพียงครึ่งเดียว จะเหมาะสมกว่ามากคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม