สูตรบำรุงผม

สอบถามเรื่องสารที่ทำให้เกิดฟองค่ะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถามเรื่องสารที่ทำให้เกิดฟองค่ะ

โพสต์โดย wanitcha.bell » เสาร์ ก.ย. 19, 2015 1:09 pm

พอดีกำลังจะทำแชมพูสมุนไพร แต่มีปัญหาเรื่องมันไม่มีฟองค่ะ รบกวนบอกสารที่สามารถใส่ให้เกิดฟองได้ ทีค่ะ

แล้วตัวนี้ของทางเว้บไซต์สามารถใส่ได้ไหมคะ Creamy Foamer™ (Sodium Methyl Cocoyl Taurate)

หรือมีตัวอย่าแนะนำไหม หรือนอกจาก สมุนไพร และ ตัวทำฟองแล้ว ควรใส่ ตัวไหนเพิ่มไหมคะ รบกวนบอกด้วยค่า

ขอบคุณค่า
wanitcha.bell

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องสารที่ทำให้เกิดฟองค่ะ

โพสต์โดย cosmeceutical7 » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2015 2:47 am

ใส่ได้ค่ะ แต่ มันไม่ได้มาจากธรรมชาตินะค่ะ ที่บอกไว้ เพราะกลัวว่าจะเข้าใจผิด คิดว่าตัวนี้เป็นสมุนไพร ไม่ใช่ค่ะ มันเป็นสารเคมี ค่ะ

เผื่อว่าจะถามกลับว่า แล้วมีตัวไหน สร้างฟองได้ โดยเป็นธรรมชาติ คำตอบคือ ถ้าฟองระดับที่เคมีทำได้ ธรรมชาติทำไม่ได้ค่ะ ธรรมชาติทำได้แต่เป็นฟองเบาๆบางๆ แต่ถ้ากำลังพูดฟองแบบฟองครีมนุ่มโฟมแน่น พวกนี้ ต้องเคมีล้วนๆ

C7 8-)
cosmeceutical7

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 59 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม