สูตรบำรุงผม

สอบถามสูตร Dry Shampoo หน่อยครับ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถามสูตร Dry Shampoo หน่อยครับ

โพสต์โดย top.pj » อังคาร พ.ค. 26, 2015 10:23 pm

พอดีเห็นสูตร D.I.Y. ในเว็บไซต์ต่างประเทศหลายสูตรเลย ผมเลยเอาสูตรที่ง่ายที่สุดมาลองทำดู
สูตรคือใช้แค่ corn starch + water + rubbing alcohol + essential oil
แต่ทำออกมานี่กลิ่นแอลกอฮอร์ล้างแผลหึ่งเลยครับ ยังไม่กล้าลองใช้ด้วย ว่าผลลัพธ์จะเป็นไง 555

อยากขอคำแนะนำ หรือขอสูตรทำ Dry Shampoo ที่ใช้ดีๆ หอมๆ เหมือนของ batiste หน่อยครับ
top.pj

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตร Dry Shampoo หน่อยครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ส.ค. 21, 2015 7:52 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานขออภัยที่ไม่ทราบสูตร Dry Shampoo ของ Batiste คะ ไม่ทราบแนะนำเป็นแชมพูแป้ง เมื่อเนื้อแป้งเจอน้ำก็จะกลายเป็นฟองแชมพูทำความสะอาด แต่ต้องล้างออก ได้หรือไม่คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม