สูตรแต่งหน้า

Air Brush Foundation

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

Air Brush Foundation

โพสต์โดย prettybypatty » อาทิตย์ ส.ค. 24, 2014 8:31 pm

เรียนผู้มีความรู้ค่ะ

ตอนนี้กำลังอยากลองทำครีมรองพื้นสำหรับใช้กับเครื่องพ่น ที่เรียกว่าแอร์บลัช เคยดูวิธีทำในยูทูปฝรั่ง เค้าบอกว่าให้นำเอา มิเนอรัลพาวเดอร์ผสมกับกลีเซอรีนและน้ำดื่ม แต่กลีเซอรีนที่เห็นในยูทูปเป็นของเหลวใส แต่ที่สั่งซื้อจากสกินเรทซิพีนี่ เป็นแบบเกล็ดๆใช่รึเปล่าค่ะ แถมยังบอกว่าควรใช้ควบคู่กับ Cetyl Alcohol อีกด้วย พอจะช่วยให้ความรู้หน่อยได้ไหมค่ะ ว่ามีวิธีการเตรียมกลีเซอรีนและ Cetly Alcohol อย่างไร ให้เหมาะสมกับการผสมครีมรองพื้นชนิดนนี้ตามแบบที่ได้ดูมาจากในยูทูป

ขอบคุณมากคะ่

ปล. ถ้ามีสูตรอื่นแนะนำก็ยินดีมากๆๆค่ะ
prettybypatty

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า