ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสารค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสารค่ะ

โพสต์โดย janmay.mayjan » เสาร์ มี.ค. 30, 2024 1:46 pm

สวัสดีค่ะ

ต้องการสอบถามตัว ethylcarbamate Film (65% in Isododecane) ค่ะ เนื่องจากครั้งนี้มีการสั่งสารไปใส่ในสูตรแล้วตัวสูตรเหลวลงจากปกติ  ในการใช้ครั้งก่อนๆตัวสูตรเนื้อจะข้นค่ะ (สารตัวอื่นๆในสูตรยังคงเป็นตัวเดิม) 

ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้างคะ กังวลว่าจะมีปัญหาตอนขึ้นงานผลิตจริงแล้วเนื้อไม่เหมือนเดิมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

janmay.mayjan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสารค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ เม.ย. 21, 2024 5:31 am

สวัสดีคะ

ไม่ทราบใช้ในอัตรากี่ % คะ

ลักษณะสารจะเป็นของข้นนะคะ 

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง