ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรโลชั่น tone up ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรโลชั่น tone up ค่ะ

โพสต์โดย sirawan.gs » เสาร์ มี.ค. 09, 2024 6:12 pm

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถามเกี่ยวการขึ้นสูตรครีม tone up ค่ะ

สารเคมีที่ใช้คือ 

1. Titanium Dioxide 250nm WaterProof™ (Dimethicone Treated) 4%

2. Cyclopentasiloxane (Low-Odor Cyclomethicone) 5%

3. LipidSoft™ CC 5%

4. Glycerin 99.5% 5%

5. Propylene Glycol 5%

6. Viscolam p100 2%

7. Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide, Switzerland) 2%

8. Ethoxydiglycol (e.q. Transcutol) 1%

9. Phenoxy ethanol 0.5% 

10. หัวน้ำหอม 1%

11. DI Water to 100%

เมื่อใช้แล้ว ผิวมีลักษณะคล้ำขึ้น และผิวแห้ง ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ

sirawan.gs

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง