ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

อยากทำครีมทาดับกลิ่นเท้า (ทีมงานเเนะนำด้วยครับ)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

อยากทำครีมทาดับกลิ่นเท้า (ทีมงานเเนะนำด้วยครับ)

โพสต์โดย prakarnkhuna » อังคาร ก.พ. 06, 2024 12:52 pm

อยากทำครีมทาดับกลิ่นเท้า สรรพคุณที่ต้องการ คือ กำจัดกลิ่นเท้า  ระงับเหงื่อ ลดเเบคทีเรีย

รบกวนแนะนำส่วนผสมด้วยครับ หรือปรับเปลี่ยนสูตร ที่เหมาะสมให้ทีครับ

1.ใช้เบสครีมสำเร็จรูป ( body lotion base  ) 

2.ส่วนผสมที่ใช้ในครีมดับกลิ่นเท้า  รบกวนทีมงาน เเนะนำด้วย ครับ 

(  สารต่าง ใช้ของ myskinrecipes )

ขอบคุณครับ

ปราการ 

prakarnkhuna

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากทำครีมทาดับกลิ่นเท้า (ทีมงานเเนะนำด้วยครับ)

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ เม.ย. 21, 2024 4:00 am

สวัสดีคะ

ให้เลือก ส่วนผสม จาก ส่วนผสมดับกลิ่น 

เบส ให้พิจารณาตามความเหมาะสม เช่น เบสครีมสำเร็จรูป  เบสเจลสำเร็จรูป หรืออาจทำเป็นสเปรย์น้ำเฉยๆ ก็ได้คะ 

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง