ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สูตรนี้ผสมได้ไหมครับ Dipalmitoyl Hydroxyproline (DPHP)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สูตรนี้ผสมได้ไหมครับ Dipalmitoyl Hydroxyproline (DPHP)

โพสต์โดย satawat60 » จันทร์ พ.ย. 27, 2023 3:11 pm

ต้องการผสม Dipalmitoyl Hydroxyproline (DPHP) ลงใน Skin Barrier Cream Base (Emulsifier Free) ครับ

1. หากใช้คำความร้อนในการช่วยละลาย จะกระทบคุณภาพของ active ingredients ในตัว Base ไหมครับ

2. หรือมี base/solvent ตัวไหนแนะนำ เพื่อละลาย DPHP ไหมครับ เน้นง่าย ๆ ผสมเพื่อทาใต้ตาเดี่ยว ๆ ครับ

satawat60

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรนี้ผสมได้ไหมครับ Dipalmitoyl Hydroxyproline (DPHP)

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 07, 2024 4:10 pm

สวัสดีคะ

Skin Barrier Cream Base สามารถทนความร้อน 80องศา ได้ช่วงเวลาสั้นๆ หากจำเป็นต้องใช้ความร้อน สามารถใช้ได้คะ แต่เมื่อส่วนผสมละลายแล้ว รีบปิดความร้อนทันทีคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง