ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

กันแดดครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

กันแดดครับ

โพสต์โดย annop.samnongkham » จันทร์ พ.ย. 06, 2023 12:10 pm

ทำกันแดดครับ 4 อย่างนี้ทำกันได้เลยไหม หรือต้องใสอย่างอื่นอีก

Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free)

น้ำกลั่น ปราศจากเชื้อ (Puried Water, TDS Limit 1ppm)

Cyclopentasiloxane (Low-Odor Cyclomethicone)

Titanium Dioxide 15nm Liquid (Gloss)

annop.samnongkham

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: กันแดดครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ย. 12, 2023 12:37 am

สวัสดีคะ

เพียงพอสำหรับผสมให้ได้ครีมกันแดดแล้วคะ แต่ประสิทธิภาพ สัมผัสบนผิว หรือด้านอื่นๆ จะต้องทำการทดลองผสมแล้วปรับให้เหมาะสมตามที่ต้องการคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง