ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนตรวจสอบสูตรทีครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนตรวจสอบสูตรทีครับ

โพสต์โดย visanu » เสาร์ ต.ค. 28, 2023 9:11 pm

สวัสดีครับ รบกวนตรวจสอบทีว่าสูตรนี้จะมีปัญหาในการผสมมั้ยครับ

ส่วนของน้ำ

น้ำกลั่น 50.25% 

MOIST24 5%

MOIST72™ (e.q. Pentavitin) 5%

Butylene Glycol 5%

Glyceryl glucoside (Japan) 5%

Copper Peptide (GHK-Cu) (1000ppm Solution) 3%

Dimethyl Isosorbide (DMI) 3%

Troxerutin 1%

Hi-LiconeA™ Licorice Extract (Licochalcone A 20%) 0.5%

WhiteCumin™ (Tetrahydrodiferuloylmethane) 1%

Xanthan Gum (ชนิดเจลใส, เนื้อเนียนไม่ยืด) 0.5% 

Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free) 1%

ส่วนของน้ำมัน

Ezerwax™ 5%

Pure-Baicalin™ 0.5%

MatteSilica 5™ (5 Micron) 1%

White Glitter Mica (ขนาด C) 1%

Rosemary Oleoresin Extract (ROE) 0.1%

Dimethylmethoxy Chromanol (1%, Oil Based) 1%

Protec™ OX (Pentaerythrityl tetra-di-t-butyl hydroxyhydrocinnamate) 0.05%

Protec™ UV (Benzotriazolyl Dodecyl p-Cresol) 0.1%

Protec™ SQ 3%

Oleic Acid (99%) 1%

PhosphoMax™ (Natural Phospholipid Emulsifier) 3%

Olive CLEAR (Hydrogenated Olive Oil) 4%

ขอบคุณครับ 

visanu

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรทีครับ

โพสต์โดย visanu » อาทิตย์ ต.ค. 29, 2023 3:11 am

Shea Butter Light Oilshea butter Ethyl Esters ) ทนความร้อนได้ 60 องศา ถ้าใช้ละลายร่วมกับ Protec™ OX กับ Protec™ SQ มันจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

visanu

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรทีครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 11, 2023 9:21 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมบางรายการ อาจจะละลายยาก โดยเฉพาะในส่วนของน้ำมัน ถ้าน้ำมันมีไม่เพียงพอคะ

ส่วนผสมบางรายการ เลือกใช้ในปริมาณค่อนข้างสูง อาจทำให้เกิดความเหนอะหนะได้ ตัวอย่างเช่น MOIST72 คะ

ทีมงานคิดว่าสูตรสามารถผสมได้ แต่คิดว่าไม่เหมาะสมกับการใช้งานคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง