ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการใช้ inulin lauryl carbamate ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการใช้ inulin lauryl carbamate ค่ะ

โพสต์โดย pongpat.o » อังคาร ต.ค. 24, 2023 4:57 pm

สามารถใช้ Inulin Lauryl Carbamate เป็น Emulsifier เดี่ยวเพื่อผสาน silicone จำพวก Dimethicone 1 sec หรือ silicone ที่ระเหยได้ ในสูตร spray หรือ essence ได้มั้ยคะ?

pongpat.o

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการใช้ inulin lauryl carbamate ค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 11, 2023 6:31 pm

สวัสดีคะ

สามารถใช้ได้ แต่ต้องทดสอบความคงตัวของ emulsion ว่าผ่านหรือไม่ คะ ถ้าไม่ผ่าน อาจจะทดลองปรับอัตราการใช้ Emulsifier หรือ เลือกใช้ Emulsifier อื่นๆ ร่วมด้วย คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามการใช้ inulin lauryl carbamate ค่ะ

โพสต์โดย pongpat.o » จันทร์ พ.ย. 13, 2023 11:09 am

พอจะมีข้อมูลบ้างไหมคะว่าถ้า silicone จำพวก Cyclopentasiloxane ประมาณ 10% ควรใช้ Inulin Lauryl Carbamate เป็น Emulsifier เดี่ยวเท่าไหร่

pongpat.o

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง