ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสารประสานน้ำกับ น้ำมัน / ซิลิโคน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสารประสานน้ำกับ น้ำมัน / ซิลิโคน

โพสต์โดย sakul_wudangzhan » อังคาร ก.ย. 12, 2023 1:35 pm

ผมต้องการทำเซรั่มที่มี วิตามมินซี Ethyl Ascorbic acid (Vitamin C Ethyl Ether) ในสูตร 3 % และมี MHS White 0.5% ไม่ทราบว่า Silisove PEG-10 Dimethicone, Odorless ตัวนี้จะสามารถประสาน สูตรที่มีวิตามิน C และ MHS White ได้หรือไม่ ถ้าไม่ได้ผมต้องใช้ตัวไหนประสารทำเซรั่มครับ ในสูตรมีซิลิโคน อยู่ที่  15 %

sakul_wudangzhan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสารประสานน้ำกับ น้ำมัน / ซิลิโคน

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 16, 2023 7:47 am

สวัสดีคะ

ใช้ Satin Cream Maker 1.5% สามารถประสานได้เลยคะ

ไม่แนะนำให้ใช้ SiliSolve เพราะ emulsion จะกลายเป็นระบบ Water-in-Oil แทนคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามสารประสานน้ำกับ น้ำมัน / ซิลิโคน

โพสต์โดย sakul_wudangzhan » อังคาร ก.ย. 19, 2023 3:46 pm

ขอบคุณครับ

sakul_wudangzhan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง