ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ส่วนผสมทำให้น้ำหอมติดทนนาน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ส่วนผสมทำให้น้ำหอมติดทนนาน

โพสต์โดย suchaya2539 » อาทิตย์ ส.ค. 20, 2023 12:50 pm

ผสมน้ำหอมสำหรับฉีดตัวเบสเเอลกอฮอล์ทำอย่างให้ให้กลิ่นติดนาน 3 วัน เหมือนน้ำหอมของอียิปต์ ซึ่งส่วนผสมทั่วไป มี

หัวน้ำหอม, เเอลกอฮอล์สำหรับน้ำหอม, สารตรึงกลิ่น Musk รบกวนเเนะนำส่วนผสมอื่นๆ เเละปริมาณในการผสม เพื่อให้กลิ่นติดทนยาวนานค่ะ

*หัวน้ำหอมที่ใช้เป็นกลิ่นหอมระเหยจากดอกไม้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

suchaya2539

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ส่วนผสมทำให้น้ำหอมติดทนนาน

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ย. 14, 2023 9:37 am

สวัสดีคะ

ให้ทดลองใช้ 12H Fix ผสมกับ LipidSoft Lite ละลายให้เข้ากัน จากนั้นเติมลงในสูตรน้ำหอม คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง