ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ถาม staff สูตรนี้สามารถผสมได้มั้ยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ถาม staff สูตรนี้สามารถผสมได้มั้ยครับ

โพสต์โดย bossanova.kt » เสาร์ ส.ค. 19, 2023 10:42 pm

Safe-B3 4%

GlucoBright 4%

Glyceryl glucoside (Japan) 2.4%

Glycyrrhetinic Acid (Enoxolone) 0.8%

Yeast Radiance 2.4%

Ectoine (Ectoin, from Bio-fermentation) 1.6%

Repair Activator™ Powder (Bifida Ferment Lysate) 0.8%

Cera-Flux V (Water Dispersible Ceramide Complex) 4%

ที่เหลือ Absolue Soft Cream Base (compare to Lancome) 80% เพื่อให้ครบ 100%

วิธีการผสมคือ เติมทีละส่วนผสม ลงใน Absolue Soft Cream Base (compare to Lancome) แล้วคนให้เข้ากัน

จุดประสงค์ ต้องการ moisturizer ที่ช่วยให้ผิวแข็งแรง บำรุงผิวในภาพรวม ช่วยให้ผิวสว่างแบบสุขภาพดี ลดการระคายเคือง จากแสงแดด,Retin-A

bossanova.kt

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ถาม staff สูตรนี้สามารถผสมได้มั้ยครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ย. 14, 2023 9:02 am

สวัสดีคะ

Glycyrrhetinic Acid (Enoxolone) 0.8% จะมีข้อจำกัดการละลายในสูตรนี้คะ

รายการอื่นๆสามารถผสมได้เลย ไม่มีปัญหาคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง