วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนตรวจสอบสูตรค่า

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนตรวจสอบสูตรค่า

โพสต์โดย uschara.tanda » อาทิตย์ ก.ค. 02, 2023 7:10 pm

รบกวนตรวจสอบสูตรค่ะแอดมิน
 1. ไม่ทราบว่าความเป็นไปได้ ในการขึ้นเนื้อดีแล้วไหมคะ
2. เนื้อจะเหลวไปไหมคะ
3. ปั่นผสมได้เลยโดยได้ต้องให้ความร้อยใช่ไหมคะ
ขอบคุณค่ะ

Cica Sleeping Mask Base 78%

Safe-B3™ 5%

GlucoBright™ 4%

Pep-Coll 4%

Dipeptide Diaminobutyroyl Benzylamide Diacetate 4%

Hydroxypropyl Tetrahydropyrantriol (eq. Pro-Xylane) 2%

Super-HYA™ 1%

Panthenol 1%

Pure-TECACentella Asiatica Extract 1%

uschara.tanda

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรค่า

โพสต์โดย uschara.tanda » อาทิตย์ ก.ค. 02, 2023 7:17 pm

ขอบคุณค่ะ

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรค่า

โพสต์โดย uschara.tanda » อาทิตย์ ก.ค. 02, 2023 7:41 pm

uschara.tanda เขียน:

รบกวนตรวจสอบสูตรค่ะแอดมิน
 1. ไม่ทราบว่าความเป็นไปได้ ในการขึ้นเนื้อดีแล้วไหมคะ
2. เนื้อจะเหลวไปไหมคะ
3. ปั่นผสมได้เลยโดยได้ต้องให้ความร้อยใช่ไหมคะ
ขอบคุณค่ะ
4. ถ้าสารเป็นของเหลงต้องชั่งตวงอย่างไรคะ 
5. ต้องใช้ dropper ขนาดไหนไหนการดูดสารคะ

Cica Sleeping Mask Base 78%

Safe-B3™ 5%

GlucoBright™ 4%

Pep-Coll 4%

Dipeptide Diaminobutyroyl Benzylamide Diacetate 4%

Hydroxypropyl Tetrahydropyrantriol (eq. Pro-Xylane) 2%

Super-HYA™ 1%

Panthenol 1%

Pure-TECACentella Asiatica Extract 1%

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์