สูตรแต่งหน้า

ผมรบกวนขอสูตร ทำ cleansing balm ได้ไหมครับ

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

ผมรบกวนขอสูตร ทำ cleansing balm ได้ไหมครับ

โพสต์โดย tiktattoo » พุธ มิ.ย. 21, 2023 10:40 pm

สวัสดีครับ ผมรบกวนขอสูตร ทำ cleansing balm ได้ไหมครับ

พอดีผมเพิ่งเริ่มหัดทำ เกี่ยวกับเครื่องสำอางค์ครับ

ขอบคุณครับ

tiktattoo

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

พอดีเจอสูตรcleansing blam เเต่เปลี่ยนMineral Oil เป็นน้ำมัน

โพสต์โดย tiktattoo » พฤหัสฯ. มิ.ย. 22, 2023 1:09 am

ตัวอย่างสูตร Cleansing Oil Cream

1.Oilsify 15 15%

2.Mineral Oil ชนิดหนัก 64%

3.LipidSoftTM Palm 14.8%

4.Oil ThickTM Soft 6%

5.Phenoxyethanol 0.2%

อยากใช้น้ำมันมะพร้าว น้ำมันปาล์ หรือเชียบัตเตอร์ ไขปาล์ม เเทน 2.Mineral Oil ชนิดหนัก 64% ได้ไหมครับ

ถ้าได้ต้องซื้อสารตัวไหนเพิ่มบ้าง  (ใน เว็ปMyskinrecipes.)ครับ  เเล้วจะมีสูตรอย่างไร ปริมาณที่ต้องใช้อย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
tiktattoo

Re: ผมรบกวนขอสูตร ทำ cleansing balm ได้ไหมครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 02, 2023 5:25 pm

สวัสดีคะ

ปัจจุบันมีจำหน่ายเป็น เบส สำเร็จรูป สามารถนำไปแต่งเติมสี กลิ่น ตามที่ต้องการ ได้คะ

Cleansing Balm (Colorless, Fragrance-Free)

Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ผมรบกวนขอสูตร ทำ cleansing balm ได้ไหมครับ

โพสต์โดย tiktattoo » ศุกร์ ก.ค. 21, 2023 5:25 pm

ขอบคุณครับ ผมขอสอบถามเพิ่มเติมครับ

พอดีผมได้ซื้อสารบางตัวมาแล้วครับ ซื้อจากเว็ปนี้ครับ อยากได้อัตราส่วน%ของสูตรด้วยครับ 

แล้วสารตัวนี้ Tocopherol ถ้าไม่ใส่สูตรจะเสถียรไหมครับ ถ้าไม่ใส่ต้องเพิ่มเปอร์เซ็นของสารไหนไหมครับ 

ethylhexyl palmitate, %

Caprylic/capric triglyceride,%

Sorbeth-30 Tetraoleate,%

Polyethylene,%

Peg-5 Glyceryl Triisostearate,%

Water,%

Tocopherol,%

Phenoxyethanol%

ขอบคุณครับ

tiktattoo

โพสต์โดย tiktattoo » ศุกร์ ก.ค. 21, 2023 5:37 pm

ผมจะได้ซื้อสารที่เหลือจากทางเว๊ปครับ

ขอบคุณครับ

tiktattoo

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า