ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

นำหัวน้ำหอม ผสมกับ Alcohol 99% แล้วสีออกมาขุ่น

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

นำหัวน้ำหอม ผสมกับ Alcohol 99% แล้วสีออกมาขุ่น

โพสต์โดย kosmos_kay » พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2023 3:34 pm

ขออนุญาตสอบถามครับ ผมผสมหัวน้ำหอม สีของหัวน้ำหอมนั้นใส แต่พอผสมกับ Alcohol 99% แล้วสีนั้นออกมาขุ่น มีวิธีแก้ไขไหมครับ? หรือ ว่ามี ตัวทำละลายอื่น ที่นอกเหนือจาก Alcohol หรือ น้ำมัน ที่จะไม่ทำให้ สีน้ำหอมเวลาผสมออกมาแล้วขุ่นไหมครับ?

ขอบคุณครับ

kosmos_kay

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: นำหัวน้ำหอม ผสมกับ Alcohol 99% แล้วสีออกมาขุ่น

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มิ.ย. 18, 2023 10:50 pm

สวัสดีคะ

กรุณาแจ้งองค์ประกอบ 100% เพื่อให้ทีมงานช่วยตรวจสอบให้คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม