สูตรบำรุงผม

สอบถามการผสม Lithium Magnesium Sodium Silicate (Clear)

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถามการผสม Lithium Magnesium Sodium Silicate (Clear)

โพสต์โดย pockyrainy » อังคาร พ.ค. 23, 2023 7:09 pm

ในขั้นตอนการละลาย Lithium Magnesium Sodium Silicate (Clear) ทำโดยนำน้ำกลั่น 30ml + Disodium EDTA 0.2 ปั่นจนเข้ากันดี แล้วค่อยๆโปรย Lithium Magnesium Sodium Silicate 1 กรัม ปั่นต่อเนื่อง 40 นาที ตัว ลิเธียม ก็ยังไม่ละลาย ทิ้งไว้มีการแยกชั้น และตกตะกอนชัดเจน รบกวนขอวิธีผสมที่ชัดเจน โดยละเอียดด้วยค่ะ...ขอบคุณค่ะ

pockyrainy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการผสม Lithium Magnesium Sodium Silicate (Clear)

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ต.ค. 22, 2023 11:57 pm

สวัสดีคะ

ไม่ทราบใช้อะไรปั่น คะ รบกวนขอภาพลักษณะหัวปั่นคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม