ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สุตรย้อมผมดว้ยสมุนไพรเพื่อปิดหงอก

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สุตรย้อมผมดว้ยสมุนไพรเพื่อปิดหงอก

โพสต์โดย laongtong081 » พฤหัสฯ. พ.ค. 18, 2023 4:17 pm

สวัสดีค่ะ ขอคำแนะนำเพิ่มเติม สุตร ย้อมผมปิดหงอกด้วยสมุนไพรใบเทียน

ลองสุตร 1

ผงสมุนไพร เบสครีมย้อมEthoxydiglycol  ColorFix basicblue 

Wood black นำส่วนผสมทั้งหมดมาผสม หมักบนผมหงอกทิ้งไว้1ชั่วโมง

ผลลัพท์  ผมหงอกไม่ค่อยติดสี ส่วนปลายผมที่ผ่านการฟอกมา ติดสีออกประกายเขียว

ต้องการให้ปิดหงอก ออกสีดำ กับสีน้ำตาลเข้ม ต้องเพิ่มสารตัวไหนค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยค่ะ

laongtong081

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สุตรย้อมผมดว้ยสมุนไพรเพื่อปิดหงอก

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ค. 28, 2023 10:32 am

สวัสดีคะ

การย้อมผมหงอก จะต้องฟอกสีผมก่อน เท่านั้นคะ ถึงจะทำให้สีติดผมหงอกได้คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง