สูตรบำรุงผม

Dimethicone 1Secs มีความปลอดภัย หรืออันตรายแค่ไหนคะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

Dimethicone 1Secs มีความปลอดภัย หรืออันตรายแค่ไหนคะ

โพสต์โดย sooksompong » อังคาร มี.ค. 21, 2023 3:56 pm

เนื่องจาก พอลูกค้าเห็นมีส่วนผสมขอ Dimethicone 1Secs มีคำว่า ซิลิโคน ชนิดพิเศษ

ลูกค้าเจอคำว่า ซิลิโคน คำถามก็เกิดกับผู้ผลิตทันทีคะ ว่าเป็นอันตรายกับผู้ใช้ไหม เป็นสารก่อมะเร็งไหม 

ในกรณีที่เราการันตีไม่ได้ว่าปลอดภัย จากสิ่งที่ลูกค้ากลัว ถ้าเราจำเป็นต้องตัดออกจากสูตร บำรุงต่าง เราควรใช้ตัวไหนทดแทนได้บ้างคะ  ที่มีความปลอดภัยกว่าคะ

รบกวนทางทีมงานหาคำตอบและให้คำแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากๆคะ

ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: somruetai
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
sooksompong

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Dimethicone 1Secs มีความปลอดภัย หรืออันตรายแค่ไหนคะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ พ.ค. 29, 2023 10:47 am

สวัสดีคะ

ปัจจุบัน ครีมนวดผม ที่จำหน่ายอยู่ทั่วโลก มากกว่า 95% มี Dimethicone หรือสารกลุ่ม ซิลิโคน เป็นส่วนผสม คะ

อย่างไรก็ตาม หากไม่สบายใจในการเลือกใช้ แนะนำให้เลือกใช้ส่วนผสมอื่นๆแทนคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม