ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

แชมพูปิดผมขาว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

แชมพูปิดผมขาว

โพสต์โดย nuttawoot.percy » อาทิตย์ มี.ค. 19, 2023 6:40 pm

หากต้องการทำแชมพูปิดผมขาว สามารถผสมตามสูตรนี้ได้เลยมั้ยครับ ต้องเติมน้ำหรือมีส่วนผสมอะไรเพิ่มมั้ยครับ

Semi-Permanent Hair Color Shampoo Base 90%

Semi-Permanent Hair Colorant (สีใดๆ) 10%

และหากผสมได้ตามนี้แล้ว รบกวนขอคำแนะนำสำหรับวิธีใช้สินค้าให้ได้ผลดีด้วยครับ

nuttawoot.percy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: แชมพูปิดผมขาว

โพสต์โดย staff » ศุกร์ เม.ย. 07, 2023 3:11 am

สวัสดีคะ

แชมพูปิดผมขาว โดยผมที่ขาว ยังไม่ได้ผ่านการฟอกสี จะไม่สามารถใช้ semi-permanent ในการย้อมผมหงอกได้คะ

การย้อมผมหงอก หากต้องการใช้ semi-permanent จะต้องกัดสี ก่อนคะ หรือใช้ permanent แทนคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง