สูตรแต่งหน้า

ลิปบาล์ม

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

ลิปบาล์ม

โพสต์โดย busarin44 » พุธ มี.ค. 15, 2023 2:33 pm

Rice Bran Wax      9 g.

Cocoa Butter      6 g.

PHYTOSTERYL / OCTYLDODECYL LAUROYL GLUTAMATE       1 g.

Simmondsia Chinensis (JOJOBA) SEED OIL                       7 g.

OENOTHERA BIENNIS (Evening Primrose) OIL                  8 g.

สารสมุนไพรสกัดรูปน้ำมัน ให้ใส่ได้1-4 %   ค่ะ                             1 g.

Aloe Barbadensis Leaf Extract                                      1 g.

Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free)                             0.5 g.

NaturePreserve™ (Gluconolactone)  สารกันเสียตัวไหนดีกว่า 

TINOGARD TT สารกันหืน กันการเปลี่ยนสี ต้องใส่ไหม

ช่วยเช็คให้ด้วยค่ะ ต้องเพิ่ม/ลด/ตัดตัวไหน /ปรับค่าเท่าไรบ้างคะ 

ขอบคุณค่ะ

busarin44

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ลิปบาล์ม

โพสต์โดย busarin44 » พุธ มี.ค. 22, 2023 1:46 pm

รบกวนตอบด้วยค่ะ รอคำตอบอยู่ค่ะ

Phytosteryl ใช้เป็นส่วนผสมนี้ได้ไหมคะ

My preserve กับ nature preserve จะใช้ตัวไหนดีคะ

Tinogard TT เป็นสารกันหืนเปลี่ยนสี , จะใช้สารอะไรแทนได้คะแบบที่อ่อนโยนไม่แพ้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

busarin44

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า