ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Silk cream maker

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Silk cream maker

โพสต์โดย jarinrat0624 » พุธ มี.ค. 15, 2023 1:12 am

ทำครีมโดยใช้ Silk Cream Maker 4%ปรากฏว่าเหลวเป็นน้ำเลยค่ะ สงสัยอิเล็กโทรไลต์เยอะไปหน่อย สามารถใช้อะไรเพิ่มความหนืดหลังครีมเสร็จแล้วได้มั่งค่ะ

jarinrat0624

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Silk cream maker

โพสต์โดย krittin123 » พฤหัสฯ. มี.ค. 30, 2023 10:58 pm

อาจจะลองใช้ Xanthan Gum หรือ AnyGel มาช่วยปรับความข้นหนืด หรือเปลี่ยนไปใช้ Butter Cream Maker™ สร้างเนื้อครีมเพราะสามารถทน electrolyte ได้สูงครับ

ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
krittin123

Has thanked: 11 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 126 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง