สูตรแต่งหน้า

ขอคำแนะนำ สารสกัดมีกลิ่นแรง ต้องการลิปกลอส เนื้อเจลใส

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

ขอคำแนะนำ สารสกัดมีกลิ่นแรง ต้องการลิปกลอส เนื้อเจลใส

โพสต์โดย justfaidindyeye » อาทิตย์ มี.ค. 12, 2023 2:20 pm

สวัสดีค่ะ

Oil Thick™ Clear S (สร้างเนื้อเจลน้ำมัน เนื้อใส thixotropic)

ใช่ตัวนี้ในการทำลิปกลอสและลิปเนื้อเจลใสแล้ว  รู้สึกเวลาทามีกลิ่นแรงมากค่ะ  ทั้งตอนปั่นมีควันและกลิ่นแรงมาก มีตัวไหนแนะนำที่มาทดแทนได้ไหมคะ  ต้องการลิปกลอส เนื้อเจลใสค่ะ 

justfaidindyeye

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำ สารสกัดมีกลิ่นแรง ต้องการลิปกลอส เนื้อเจลใส

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 12, 2023 10:27 pm

สวัสดีคะ

การละลายเองทำได้ยาก แนะนำให้เลือกใช้ เบสสำเร็จรูปที่ทางผู้ผลิตละลายมาให้แล้วคะ

Mineral Oil Gel

Hydrogenated Polydecene Gel

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า